Kynningarfundur – flokkun og endurvinnsla

Kynningarfundur vegna innleiðingar á endurvinnslutunnum í sveitarfélaginu verður haldinn á morgun, fimmtudaginn 27. október, í Félagsheimilinu Hvammstanga frá kl. 18:00 til kl. 19:00.  

26. október 2016|Categories: Tilkynningar|

Fleiri fréttir

2610, 2016

Tónleikar Soroptimistaklúbbsins við Húnaflóa

26. október 2016|Tags: |

Aðsent: Á dögunum bauð Soroptimistaklúbburinn Við Húnaflóa Húnvetningum upp á tvenna tónleika. Fyrri tónleikarnir voru haldnir í Hvammstangakirkju 24. september og þeir síðari í Blönduóskirkju 25. september. Á tónleikunum komu fram ungar konur á öllum aldri með fjölbreytt atriði; söng, hljóðfæraleik og ljóðaflutning.  

2010, 2016

Stóðréttir í Víðidal, Brahms og kveðjutónleikar

20. október 2016|

Nú í október hefur verið af ýmsu að taka í menningu og annarri afþreyingu og Norðanátt kíkti á nokkra viðburði með myndavélina.  

1910, 2016

Matarsmiðja hjá BioPol ehf á Skagaströnd

19. október 2016|

BioPol ehf á Skagaströnd hefur nú auglýst eftir matvælafræðingi til þess að hafa umsjón með matarsmiðju sem mun rísa í tengslum við rannsóknastofu félagsins. Hlutverk matvælafræðingsins verður fyrst og fremst að veita nauðynlega sérfræðiráðgjöf og aðstoða frumvöðla við að þróa vörur sínar í markaðshæft form.  

 Viðtöl

„…best var þegar ég tók ákvörðunina um að klára þetta verkefni.“

Harpa Þorvaldsdóttir söngkona stendur nú í þeim stórræðum að gefa út sína fyrstu plötu og hefur hafið söfnun fyrir lokahnykknum inn á Karolina Fund, www.karolinafund.com. Platan ber heitið Embrace og hefur verið hugarfóstur Hörpu í mörg ár.  

„Ég er sem betur fer nokkuð frjór í hugsun og sé hlutina oft í öðru ljósi en aðrir“

Jóhannes Óskar Sigurbjörnsson á Vatnsnesi hefur um nokkurt skeið hreinsað og unnið höfuðkúpur og bein dýra og skapað úr þeim listmuni undir merkjum Natural Bones Design. Hann hefur verið að því í rúmt ár á því stigi sem það er í dag. 

 Lífið og tilveran

Tónleikar Soroptimistaklúbbsins við Húnaflóa

26. október 2016|Slökkt á athugasemdum við Tónleikar Soroptimistaklúbbsins við Húnaflóa

Aðsent: Á dögunum bauð Soroptimistaklúbburinn Við Húnaflóa Húnvetningum upp á tvenna tónleika. Fyrri tónleikarnir voru haldnir í Hvammstangakirkju 24. september og þeir síðari í Blönduóskirkju 25. september. Á tónleikunum komu fram ungar konur á öllum aldri með fjölbreytt atriði; söng, hljóðfæraleik og ljóðaflutning.  

Stóðréttir í Víðidal, Brahms og kveðjutónleikar

20. október 2016|Slökkt á athugasemdum við Stóðréttir í Víðidal, Brahms og kveðjutónleikar

Nú í október hefur verið af ýmsu að taka í menningu og annarri afþreyingu og Norðanátt kíkti á nokkra viðburði með myndavélina.  

 Íþróttir

Úrslit frá Golfmóti Kormáks (not open)

Sunnudaginn 28. ágúst s.l. fór Golfmót Kormáks (not open) 2016 fram á Garðavelli, Akranesi. Mótið er ætlað fyrir Kormáksfélaga fyrr og nú, einnig kylfinga sem búsettir hafa verið á Hvammstanga eða eiga tengingu við Hvammstanga (foreldra, ömmur, afa eða maka).  

Úrslit frá Opna Íþróttamóti Þyts 2016

Opna íþróttamót Þyts 2016 fór fram 19. og 20. ágúst sl. Hér fyrir neðan má sjá úrslit mótsins:  

Nýr þjálfari kynntur til leiks

Síðastliðinn miðvikudag, 24. ágúst, gekk meistaraflokkur Kormáks í körfubolta karla frá samningi við Mikael Þór Björnsson um þjálfun á liðinu á komandi keppnistímabili. Liðið er að hefja sitt þriðja tímabil á Íslandsmóti karla í körfubolta og keppir liðið í 3. deild.  

 Tilkynningar

Kynningarfundur – flokkun og endurvinnsla

Kynningarfundur vegna innleiðingar á endurvinnslutunnum í sveitarfélaginu verður haldinn á morgun, fimmtudaginn 27. október, í Félagsheimilinu Hvammstanga frá kl. 18:00 til kl. 19:00.  

Matarsmiðja hjá BioPol ehf á Skagaströnd

BioPol ehf á Skagaströnd hefur nú auglýst eftir matvælafræðingi til þess að hafa umsjón með matarsmiðju sem mun rísa í tengslum við rannsóknastofu félagsins. Hlutverk matvælafræðingsins verður fyrst og fremst að veita nauðynlega sérfræðiráðgjöf og aðstoða frumvöðla við að þróa vörur sínar í markaðshæft form.  

Ársþing SSNV í 24. sinn

Á föstudaginn næskomandi, 21. október, verður 24. ársþing SSNV haldið á Hótel Mælifelli á Sauðárkróki. Dagskráin hefst kl. 8:45 og stendur fram á kvöld.   

 Hagyrðingahornið

  • Kirkjuhvammskirkja

Einn síðbúinn botn

Botnum rignir inn, það er frábært. Hér kemur einn síðbúinn,

  • Kirkjuhvammskirkja

Blessuð sólin björt og heit

Norðanátt barst fjölmargir botnar á fyrripartinn sem  auglýstur var til botnunar í mars. Fyrriparturinn var svona: Blessuð sólin björt og heitburtu hrekur vetur. Botnarnir að þessu sinni koma víða að. Þeir koma úr nágranna sveitarfélögum okkar og nágranna löndum, frábær þátttaka. Ef einhver er hugrakkur þá erum við alltaf á höttunum eftir fyrriparti. Hann má senda á info@nordanatt.is.  Vísurnar eru í heild sinni hér fyrir neðan.

 Menning

Uppbyggingarsjóður Norðurlands vestra úthlutaði 65 milljónum

Í lok árs 2014 runnu út menningar-, vaxtar- og sóknaráætlunarsamningar milli ríkisins og SSNV sem verið höfðu í gildi um nokkurt skeið. Þann 10. febrúar sl. var skrifað undir samning milli ríkisins og SSNV um Sóknaráætlun Norðurlands vestra 2015-2019 en hann kom m.a. í stað fyrrnefndra þriggja samninga.

Tónleikar Grønnåsen kirkekor og Kirkjukórs Hvammstanga

Laugardaginn 23. maí s.l. hélt Grønnåsen kirkekor frá Tromsø í Noregi tónleika í Hvammstangakirkju og naut liðsinnis Kirkjukórs Hvammstanga. Tónleikarnir voru afar fallegir og sungu vinakórarnir tveir á sínum tungumálum.

 Ljósmyndirnar okkar

nordanatt_900x400_putt_2015
nordanatt_900x400_thverarrett_stod_2015
nordanatt_900x400_aflraunakeppni_2015
nordanatt_900x400_bangsatun_2015
nordanatt_900x400_midfjardarrett_2015
nordanatt_900x400_sapurennibraut_2015
nordanatt_900x400_solsetur
nordanatt_900x400_streetdance_2015